

DECENTRALISED CLIMATE FINANCE PROJECT

MAFUNZO KWA WAHESHIMIWA MADIWANI WA WILAYA ZA LONGIDO, NGORONGORO NA
MONDULI

EQUATOR HOTEL –TAREHE 14-15 NOVEMBA 2017.

RATIBA

SIKU YA KWANZA (14/11/2017)		
MUDA	MADA	MHUSIKA
2:00-3:00	Kuwasili wageni na Mgeni Rasmi na kujiandikisha	Wote/IIED/HKC
3:00-4:00	<ul style="list-style-type: none">• Utambulishano na kufahamiana kwa washiriki wote• Ufunguzi rasmi wa mafunzo ya Waheshimiwa Madiwani	Wote
4:00-4:30	<ul style="list-style-type: none">• Picha ya pamoja• Chai	Wote
10:30-7:00	Mada na majadiliano <ul style="list-style-type: none">• Sayansi ya Mabadiliko ya Hali ya Hewa na Tabia ya Nchi• Mjadala wa pamoja kuhusiana na Mabadiliko ya Hali ya Hewa na Tabia ya Nchi	IIED
7:00-8:00	Chakula cha Mchana	Wote
8:00-11:00	Mada na majadiliano <ul style="list-style-type: none">• Historia ya Serikali za Mitaa Tanzania• Nafasi na wajibu wa ALAT• Muundo, madaraka na majukumu ya serikali za mitaa• Majukumu na nafasi ya Diwani katika Halmashauri	TAMISEMI
11:00-11:30	Chai ya Jioni na kufunga mafunzo ya siku ya kwanza	Wote

SIKU YA PILI (15/11/2017)

MUDA	MADA	MHUSIKA
2:30-3:00	Kuwasili wajumbe	Wote
3:00-4:00	<p>Mada na majadiliano</p> <p>Sheria kuu zinazoongoza Serikali za Mitaa</p> <ul style="list-style-type: none"> • Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 1977, Sura 2 • Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za Wilaya),Sura 287 • Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za Miji),Sura 288 • Sheria ya fedha ya Serikali za Mitaa ,Sura 290 • Sheria ya ugatuzi ya Serikali za Mitaa, Sura 292 • Sheria ya Serikali za Mitaa (Utozaji) kodi za majengo, Sura 289 • Sheria ya Tawala za Mikoa,Sura 97. 	TAMISEMI
4:00-4:30	Chai	Wote
10:30-7:00	<ul style="list-style-type: none"> • Kanuni na maadili ya madiwani • Mahusiano ya Mheshimiwa Diwani na watumishi wa Halmashauri 	TAMISEMI
7:00-8:00	Chakula cha Mchana	Wote
8:00-10:00	<p>Mada na majadiliano</p> <ul style="list-style-type: none"> • Miradi iliyoibuliwa katika Halmashauri tatu • Wajibu wa madiwani katika kusimamia na kuhakikisha miradi hii imetekelezwa • KAF za wilaya na kamati za kitarafa 	IIED/HKC
10:00-10:30	<ul style="list-style-type: none"> • Tathmini ya mafunzo • Kufunga rasmi mafunzo 	HKC/IIED Mgeni rasmi
10:30-11:00	Chai ya Jioni na kuondoka	Wote